DƯỢC PHẨM    |    MỸ PHẨM    |    THỰC PHẨM CHỨC NĂNG
ANTIGAS EXTRA STRENGTH

1. Thành phần:   Mỗi viên nén nhai được chứa:

Dried Aluminium  Hydroxide gel  USP  350 mg

Magnesium Hydroxide   USP  350 mg

Simethicone    USP  30 mg             


2.Chỉ định:

- Giảm các triệu chứng do tăng tiết acid: khó tiêu, nóng bỏng vùng thượng vị, chướng bụng đầy hơi, ợ hơi chua, tăng độ acid, đau rát dạ dày…

3. Chống chỉ định:

- Bệnh nhân suy nhược cơ thể, suy chức năng thận, nhiễm kiềm, magiê máu tăng.

4. Thận trọng:

- ở bệnh nhân suy thận, Magiê tích tụ trong máu cao gây mệt mỏi.

- Hydroxide nhôm gây táo bón. Nếu người có chế độ ăn kiêng, Hydroxide nhôm có thể gây thiếu hụt Photpho làm loãng xương.

- Trẻ em chỉ dùng khi có hướng dẫn của Bác sĩ.

5. Tác dụng phụ :

Buồn nôn, nôn, đầy bụng , ợ hơi ( rất hiếm )

6. Tương tác thuốc :

Antigas có thể làm giảm hấp thụ kháng sinh nhóm tetracyclin, giảm hấp thụ sắt.

7. Cách dùng và liều lượng:

Liều dùng cho người lớn: 2 - 4 viên, nhai kỹ vào giữa các bữa ăn hoặc 1 giờ sau các bữa ăn và trước khi  đi ngủ.

8. Trình bày : Hộp 4 vỉ x 10 viên

Back
Văn phòng chính: Lô Y01 - 02A Đường Tân Thuận, KCN/KCX Tân Thuận, P. Tân Thuận Đông, Q.7, Tp.HCM
Điện thoại: 08 37700707 - Fax: 08 37700808
Văn Phòng Giao Dịch tại TPHCM: Lô 17 - Đường số 3 - KCN Tân Tạo - Q.Bình Tân - TP. HCM
Điện thoại: 08. 3750 7614 - 37507616 - Fax: 08. 3750 7615
Văn Phòng Giao Dịch tại Hà Nội: 739 Giải Phóng - Quận Hoàng Mai - Hà Nội
Điện thoại: 04. 3664 1025 - 3864 7843 - Fax: 04. 3864 7527
Đang Online 6
Lượt truy cập 320036
Copyright © 2008 TENAMYD. All rights reserved
Designed & developed by emsvn.com